Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Phim Số 1] Godzilla (2014) - Quái Vật Godzilla

Chủ đề thuộc danh mục 'Video clip - Phim ảnh' được đăng bởi hvthanhtan, 18/9/14.

Lượt xem: 6,980

1. hvthanhtan Thành viên cấp 2

Đã để các khanh đợi lâu, thật thất lễ ^:)^
    Phụng thiên thừa vận Hoàng đế chiếu viết: "Hôm nay, Trẫm có đôi lời gửi đến các nhân sĩ võ lâm trong thiên hạ B-). Lời nói đầu tiên cho Trẫm xin gởi lời chúc sức khỏe tới thần dân Việt Designer <3 <3. Được sự cho phép, ủng hộ của các thần dân, các MOD và AD về việc up Clip - Phim giải trí (http://forum.vietdesigner.net/threads/gop-y-lap-them-box-video-phim.68512/#post-804329) được chuẩn tấu nay Trẫm sẽ up Phim HOT đã để nguội cho các thần dân xem :-bd Vì đây là serial phim đầu tiên Trẫm up [Phim số x], nên sẽ không ít thì nhiều các sai sót, các khanh cứ góp ý cho Trẫm, Trẫm hứa sẽ không khắc phục >:)"​
    Khâm thử...!"

Code:

hvthanhtan

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/9/14
    Phạm Hữu Dư, Cái Bô Trôll, mgr2 người khác thích bài viết này.
  2. b0ybuidoi112

b0ybuidoi112 Thành viên cấp 2

Em góp ý như này nếu thấy ko hợp có gì bác bỏ qua nha :D
    Là bác có thể up thêm những phim trên 3gb hay Blu-ray chẳng hạn
    Em thấy phim chừng 1gb thì trên mạng xem online là được chứ down về chẳng bõ
    Chắc tại em ghiền những phim chất lượng cao như thế và cũng có thể hấp dẫn box này hơn
    Ý kiến của em là thế có gì bác thông cảm!!!
  3. hvthanhtan

hvthanhtan Thành viên cấp 2

...720p.BRrip.x264
    Đây là phim Bluray được nén lại codec chuẩn x264 với độ phân giải 720p. Tại mình không muốn ghi mấy thông tin không cần thiết vào title thôi, vì phim đã được nén lại nên rất nhẹ, bạn xem hình sẽ rõ ;) IqaUfrS.png
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/9/14
  4. Beginer

Beginer Mới đăng kí

Bạn ơi sao cứ giải nén đến Part 2 là bị lỗi sai mật khẩu vậy, mình down host megashare, đủ 6 phần với mật khẩu là hvthanhtan
  5. hvthanhtan

#4 đợi tý để mình check :D
  6. b0ybuidoi112

b0ybuidoi112 Thành viên cấp 2

Nén lại chả lẽ chất lượng bằng với chưa nén ak bác @@!
  7. hvthanhtan

chất lượng nén đơn nhiên là giảm chứ nhưng không đáng kể, nếu bạn sử dụng màn hình full hd để xem phim full hd vs phim mình up lên không khác nhau nhiều, chỉ là không mượt = full hd còn về số lượng điểm ảnh bác phải zoom x2,3 lần mới thấy rõ sự khác biệt (tại = mắt thường khó phân biệt lắm, vd như ảnh jpg và png vậy đó
  8. quangnguyen111

quangnguyen111 Thành viên cấp 2

các bạn cứ từ từ. Đừng vội vàng. Lần đầu sẽ rất đau. Hehe
  9. mono

mono Thành viên cấp 2

godzilla xem nội dung nhàm chán quá @@ . hóng bản đẹp transformer
  10. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

Vietdesign sắp trở thành Vietmovie rồi. Không ủng hộ lắm những bài viết đăng phim vì những trang web về phim riêng ở vn thì đã nhiều vô số rồi (hdvietnam, viettorrent,bitvn...), đăng vô trang design thành ra loãng trang quá. Thay vì đăng Movie thì đăng những Tut của nước ngoài thấy có lý hơn à.
  11. Beginer

Beginer Mới đăng kí

Mình down file 1 link từ host Mega, kết quả xem được rồi nhé bạn, hình ảnh rõ nét và âm thanh sống động lắm, cảm ơn bạn!
  12. hvthanhtan

Beginer thích bài viết này
  13. xacutara1235

có đọc rồi bạn, nếu thế thì bạn nên đăng phim trong 1 trang thôi, chứ mỗi phim lại lập 1 topic vậy thì một ngày nào đó mem vietdesign vô mục bài viết mới chỉ thấy toàn phim là phim thôi.
  14. mono

mono Thành viên cấp 2

Transformers.Age.of.Extinction. 2014.HD-WEBDL.1080p.MD.iTALiAN-AAC5.1.EnG.x264.TrTd_TeaM
    đang kéo torrent :D . mà có 10kb/s . cáp quang đứt , down link trong nước 900 torrent 10 @@
  15. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

Download film thì mình thường vào http://kitesvn.com/forum.php kéo torrent cho lẹ, xài mấy host khác phải có acc vip mà lâu lâu lại bị lỗi download nữa.
  16. hvthanhtan

xacutara1235 nếu mà làm trên 1 trang thì với SL phim lớn thì làm sao trang web nó tải nổi, với lại mình up lên cho mọi người trên DD thư giản mà, còn về vấn đề loãng Box thì mình cũng xin AD mở Box riêng nhưng anh ấy bảo đang vào Box nàyL-)
    xacutara1235 thích bài viết này
  17. xacutara1235

hvthanhtan: Bác nói cũng có lý nhỉ ^^. Vậy ủng hộ bác luôn.
    Ngô Đức Huynh : Kites thì dành cho những người thích coi phim và tương đối dễ tính vì dung lượng phim trong Kites ở dạng mức tương đối (tầm 2-3 gb/phim) và sub thì add cứng luôn(hơi bất tiện). Hồi đó mình hay tải ở kites mà sau này thì chuyển sang coi hd nên cũng hết vô luôn. Kéo torrent cho lẹ thì phải vô mấy trang nước ngoài seed của những phim mới có khi lên đến vài chục ngàn người lận.
    hvthanhtan thích bài viết này
  18. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

Kéo torrent HD mà nhanh thì chỉ có sếch thôi... Nhưng ở kites thì kéo về coi cũng ổn mà speed ~4-5mb...
  19. hvthanhtan

Ngô Đức Huynh có dk mạng cáp quang + máy cấu hình good thì mấy GB đâu là vấn đề, còn máy yếu + băng thông đường truyền yếu thì sao tải nổi fTrW9Dt.jpg
  20. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Đầu tiên, mình rất hoan nghênh sự đầu tư khi lập topic của chủ thớt vì có logo của Việt Designer.

Thứ 2, theo ý kiến của xacutara1235 thì đúng, nó sẽ loãng! Thế nên bạn chủ thớt phải cố gắng chọn lọc để lâu lâu ra 1 topic phim thôi, và dĩ nhiên phim đó phải thật chất kèm theo link download cũng ok, ít nhưng sẽ chất, đó sẽ là sự khác biệt với các web phim khác :D

Cuối cùng, hy vọng bạn chủ thớt sẽ gắn bó lâu dài với box phim để lâu lâu có thể chia sẻ cho anh em diễn đàn những bộ phim chất lượng giải trí sau giờ làm việc mệt nhọc :D

P/s: khi đặt Từ khóa cho chủ đề, đừng đặt Phim số 1 hay Phim số 2 gì nhé, mà đặt tag chung chung như: phim, download, godzilla, movie,...đại loại thế!
    Beginerhvthanhtan thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn